น้องชายทำพระหายค่ใครมีวิธีบวงสรวงหรือทำให้ได้คืนไหมคะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย amolwann, 12 กันยายน 2010.

1. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ช่วยเอารูปมาให้ครับ

เหรียญเจ้าสัวมหาเศรษฐี 89 หลวงพ่อแพ (เหรียญเจ้าสัวรุ่นสอง)

องค์ในรูปนี้เป็นเนื้อเงินครับ

ขอเอาใจช่วยให้ได้คืนมาเร็วๆ นะครับ สำหรับวิธีนี่ไม่ทราบเหมือนกันครับ พระผมก็หายบ่อยจนชินแล้วววว :D

ลองจุดธูปเทียน บอกกล่าวกับหลวงพ่อแพท่านดูนะครับ ให้ดีให้ขอขมาท่านด้วย เพื่อได้ทำสิ่งใดที่ไม่ดีเอาไว้

[​IMG][​IMG]

2. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ถ้าจะหาองค์ใหม่ ราคาไม่สูงมากครับสำหรับรุ่นนี้ แต่ถ้าเป็นเนื้อเงิน ก็คงต้องมี พันกว่าๆ ถ้าเป็นเนื้ออื่นๆ ที่ต่ำลงมา ก็ไม่กี่ร้อยครับ คิดว่าไม่น่าจะมีของปลอมนะครับ ยังไม่เคยเห็น แถมให้อีกนิด ถ้าจะเช่าใหม่จริงๆ ให้เอาเป็นรุ่นอายุ 88 ปีเลยดีกว่าครับ เป็นเหรียญเจ้าสัวรุ่นแรกของหลวงพ่อแพท่านน่ะครับ

เหรียญเจ้าสัวมหาเศรษฐี 88 หลวงพ่อแพ (เหรียญเจ้าสัวรุ่นแรก)

องค์ในรูปนี้ก็เป็นเนื้อเงินครับ ราคาค่าเช่า ไม่ได้ต่างจากรุ่น 2 สักเท่าใหร่

อ้อ อีกนิด ถ้าจะเช่าพระหลวงพ่อแพ ต้องใจเย็นสักนิด เพราะบางคนบางร้านจะตั้งราคาไว้สูงโอเวอร์ ค่อยๆ หาดูในเน็ทนี่ล่ะครับ เห็นมีไม่แพงหลายองค์แล้ว

3. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ถ้าของหายแนะนำให้เข้าไปหาหลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ แล้วท่านจะบอกได้ว่าอยู่ที่ใครอยู่ตรงไหนแล้วจะเอาคืนได้อย่างไรครับ

ชอเพียงไปเล่าให้ท่านฟังครับ

สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.3 KB
      เปิดดู:
      108
  4. cn0527

cn0527 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2012
    หลวงพ่อแพ 89 ปี

ตอนนี้เจอยังครับ ผมมีอยู่ 1เหรียญ ดีมากเลย เป็นเหรียญเจ้าสัว ใช่ไหมครับ หายากมากครับ

5. cn0527

cn0527 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2012
    ใช่ไหมครับ[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.5 KB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      6.9 KB
      เปิดดู: