พระผง 3 องค์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา...(ของแถมเพียบ)...หน้า 43

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 28 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่าน

จากมีการ pm พูดคุยเรื่องสมเด็จ ที่ผมเอามาแจก มีการประมูลไปแล้ว 2 องค์
    ว่าเนื้อไม่ใช่พิมพ์ที่เขาเล่นหากัน เนื้อหาไม่ใช่ที่มีในตลาดพระสมเด็จราคาสูง

ผมขอชี้แจงไว้แบบนี้ล่ะกันครับว่า ผมบอกในกระทู้นี้ก่อนที่จะเอาออกมาแจกว่า
    คนแจกผมเขาบอก แต่ผมเช็คแล้วออกในอยุธยาแน่นอน

เพื่อความสบายใจของทุกฝ่ายนะครับ ท่านที่ได้โปรดส่งของที่ท่านประมูลได้คืนมา
    ให้ผม ส่วนคุณปัญจ รอบนี้หากไม่ต้องการก็ไม่ต้องส่งเงินนะครับ

ผมจะจ่ายให้เอง แล้วผมจะไม่แจกพระสมเด็จชุดนี้อีก มอบเป็นกลุ่มสุดท้ายที่สวดมนต์
    เท่านั้น ท่านที่ได้ไปคืนพระมาได้เลยครับ จะได้ไม่เสียชื่อเจ้าของกระทู้คุณนริศ ป้องกันคำครหา ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต

ส่วนตัวผมขออภัยที่ ทำให้หลายท่านไม่สบายใจ โครงการที่แจกของร่วมประมูล
    ผมขออนุญาต งดเสีย ไม่เข้าร่วมการออกของให้ มีแต่ขอร่วมประมูลก็แล้ว
    กันนะครับ

ARJARHNNOP

2. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เข้ามาอนุโมทนากับท่าน ajarnnop เเละคุณ ปัญจ ครับ

ได้รับสมเด็จอาจารย์เเล้วนะครับ ขอบพระคุณมากครับ ซาบซึ้งสำหรับน้ำใจครับ

3. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคงได้รับพระวันจันทร์ครับ

4. sridoi

รูปผ้ายันต์แมงมุมที่ผมแจ้งว่าจะส่งให้ผู้ชนะประมูลด้วย
    แท้จริงคือผ้ายันต์จตุคามของโกผ่องยุคแรก ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      426 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      285.5 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      402.6 KB
      เปิดดู:
      38
  5. sridoi

ชุดต่อไปยังนึกไม่ออกเลยครับ ว่าจะลงอะไรดี
    ใจจริงอยากลงรายชิ้นบ้าง แต่ต้องใช้เวลาหาข้อมูลอีกนานเลยครับ ช่วงนี้เวลาหายไปไหนหมดก็ไม่ทราบ
    เดี๋ยวจัดเป็นชุดมาขัดตาทัพก่อนดีกว่า

6. arjarhnnop

ส่งให้วันนี้

ผม ems ให้วันนี้ 4 ท่าน
    คุณนริศ พระสมเด็จกรุอยุธยา
    คุณโดเร่ แผ่นจารพระอาจารย์พรสิทธิ์ 8x8 +เหรียญลป.สิงห์ทอง พระอาจารย์ผม
    คุณW สุรพล แผ่นจาร พระอาจารย์พิจารณ์
    คุณวรุศม์ พงศานนท์ พระโพธิห้ามสมุทร

รอรับครับ

7. arjarhnnop

ชี้แจง

ผมแจ้งส่วนตัวเพิ่มไปที่คุณ ปัญจ เรื่องที่ท่านได้ประมูลรายการนี้ไป หากท่านไม่สะดวกใจรับ ผมขอรับขึ้นมาเอง ขอรอคำตอบจากคุณปัญจ แล้วผมจะมีคำตอบให้แก่ทุกท่านครับ

นับถือ
    ARJARHNNOP

8. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผม สมเด็จอยุธยานี้ ติดคอผมตลอดครับ มีอะไรหลายอย่างที่ผมสัมผัสได้ครับ ผมเชื่อสนิทใจว่าผมได้มาด้วยวาสนาโดยแท้ครับ ถ้าใครคิดว่าไม่สนใจอาจจะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ ผมยินดีรับต่อครับ จะเอามาให้แม่ น้อง และป้าห้อยครับ

9. sridoi

จริง ๆ รายการประมูลแต่ละครั้งจะมีของหลักคือชิ้นที่เปิดประมูล ส่วนที่เหลือร่วมแจมร่วมบุญนั้นเรียกกันตรง ๆ ก็คือ ของแถม แต่แถมแบบดีที่สุด จริงใจที่สุด ให้สิ่งที่มั่นใจว่าดีและให้ข้อมูลตามสมควร ผมว่างานนี้คงไม่มีอะไรซีเรียสนักครับ

ท่านอาจารย์นพสบาย ๆ อยู่แล้ว คุณปัญจะแจ้งการตัดสินใจได้เลยครับ :)

10. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ศรัทธามี บารมีเกิด

เรื่องบางเรื่อง ไม่สามารถรู้ได้ด้วยตา แต่สัมผัสได้ด้วยใจ

ของแบบนี้แล้วแต่จะคิดกันนะครับ

ผมเชื่อ ผมศรัทธา แม้เพียงเศษดิน ก็มีค่าดั่งทองครับ

11. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบนะ สำหรับสมเด็จฯ ที่ อ.นพส่งมา

ถ้าใครได้ไป ไม่สบายใจ หรือเอาไว้เก็บเฉยๆ จะส่งมอบมาให้ผมก็ยินดีนะครับ

ผมจะเอาไปให้คุณพ่อก่ะคุณแม่แขวน

;hi2

12. donjudo077

:z2:z2แหมเลียนแบบผมอะ rabbit_run_awayrabbit_run_away

13. arjarhnnop

ใช้ pm

เรียนทั้ง 6 ท่านที่สวดมนต์กับผม หากได้รับพระแล้วกะกำพระสวดมนต์เลยนะครับ ให้เน้นเหมือนเดิมนะครับ ฟังเสียงสวดตัวเอง จากนี้ 1 สัปดาห์ผมจะไม่คุยกับท่านเรื่องสวดมนต์ 7 วันนี้กำพระไว้เฉยๆ ไม่ต้องสนใจ เอาพระไว้กลางฝ่ามือ สวดมนต์ไปเรื่อยๆ จนไม่ว่ามีเสียงอะไรมากระทบ ก็รู้ว่ามีเสียงแต่ไม่ต้องสนใจ ไม่ใส่ใจ มาแล้วก็ไปแล้ว ฟังแต่เสียงสวดตัวเอง ไม่ต้องคิดอะไร ไม่ต้องนึกถึงอะไร พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ท่านเริ่มสวดท่านสรรเสริญไปแล้ว ครอบครัวท่านตอนนี้แยกจากกันชั่วคราวแล้ว งานอยู่ที่ทำงานแล้ว พระอยู่หน้าท่านกำลังมองท่านอยู่

7 วันนี้ ฟังเสียงสวดให้เข้าหู ฟังให้ชำนาญ จนมีอะไรมากระทบ ก็ไม่แคร์ นี่เป็นบทเรียนที่ 2

อีก 7 วันข้างหน้า เนื่องจากมีผลกระทบจากพระที่ผมมอบออกไป เพื่อไม่ให้มีปัญหาอีก ผมงดแจกพระกรุเก่าของผมแล้ว ผมจึงขอไม่ใช้กระทู้นี้ ในการสื่อสารอีก ผมจะสื่อสารกับทุกท่าน อีกครั้งใน pm ส่วนตัวของแต่ละท่าน แต่ทุกครั้งขอให้สำเนาให้อีก 6 คนเห็นรวมผมด้วย ลองดูว่าหลักสูตรวิชาของผมที่ได้จากการสวดมนต์ครั้งนี้ พวกท่านจะได้รับอะไรไป

อย่าลืมนะครับ พวกท่านต้องเอาจริง เพราะมีแต่วิธีนี้เท่านั้นที่ทำให้การสวดมนต์เป็นการสวดจริงๆ ได้ผลและอานิสงค์ สูงสุด สิ่งที่ท่านขอไม่ว่าจะเป็นอะไร โอกาสสูง ที่จะได้รับ และยัง ส่งผลให้การทำสมาธิได้เร็ว เข้าถึงง่ายและสามารถพัฒนาแบบรวมกลุ่มได้

ขอให้มีความพัฒนากันทุกคนครับ

ARJARHNNOP

14. arjarhnnop

ตามสายตาของผม

สุดสวย เข้มขลัง พลังดี

มีตัวตนครับ แผ่นนี้ใครได้ไป

ทำได้ 2 อย่าง คือติดตัวหรือ

ใส่กรอบแขวนในบ้านหันหน้าออก

ยิ่งบ้านที่ปลูก ประตูหน้าหันไปตะวันตก

(เพราะแนวที่ดินบังคับ) ยิ่งดีครับ

ARJARHNNOP

15. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ทราบแล้วครับ ขอบพระคุณครับท่านอ.นพ

16. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

55555555555+

17. sridoi

เสาร์อาทิตย์นี้ผมคงไม่มีโอกาสได้เข้าเว็บ เชิญทุกท่านร่วมบุญกันไปพลาง ๆ ตามรายการที่ยังคงเหลืออยู่นะครับ หรือจะสนทนาตามประสาพี่น้องก็ตามสบายครับ

18. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    [FONT=&quot]อีกหนึ่งเสียงครับ[/FONT]

[FONT=&quot]ของราคาแพงเป็นแสนเป็นล้านมันเป็นเรื่องของความศรัทธา ค่านิยม+ธุรกิจ [/FONT]Demand & Supply [FONT=&quot]จะตั้งจะปั่นกันไปซักเท่าไหร่ก็ได้[/FONT] [FONT=&quot]อยู่ที่ความพึงใจของทั้งสองฝ่าย[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]เรื่องแบบนี้อยู่ที่เจตนาครับ ว่ามีไว้ใช้หรือมีไว้ปล่อย บางท่านอาจจะรู้สึกว่าใส่พระที่มีมูลค่าไม่สูงแล้วสื่อถึงองค์พระได้ดีกว่าพระหลักราคาแพงๆด้วยซ้ำไป[/FONT] [FONT=&quot]จริตของคนไม่เหมือนกันทุกคนหรอกครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ส่วนองค์ที่ผมได้มา ผมชอบนะครับ รู้สึกได้ว่า...ดี...ครับ<o:p></o:p>[/FONT]

19. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีผมติดประชุมถึงค่ำ ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาอ่านครับ เรื่องบริจาคก็คือเรื่องบริจาคครับ ผมว่ากระทู้นี้ชัดเจนคือการบริจาคช่วยน้อง ไม่ใช่พุทธพาณิชย์ ผมว่าไม่ต้องติดใจอะไรกันหรอกครับ ไม่มีใครมาแสวงประโยชน์เข้าตัวเอง ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่ร่วมกันคนละไม้คนละมือเพื่อช่วยเหลือเด็กน้อย ทั้งที่ไม่ใช่ญาติของตนเอง
    ถ้าทุกคนทำด้วยความบริสุทธิ์ใจ ผมว่าอย่าไปยึดมั่นถือมั่นว่าใช่หรือไม่ใช่ ที่แน่ๆ คือร่วมบุญร่วมกุศลกันดีกว่าครับ เอาน้องเป็นเข็มมุ่ง ส่วนพระที่แต่ละท่านร่วมกัน เป็นเพียงวิธีการเพื่อให้การช่วยเหลือเกิดขึ้นครับ

20. donjudo077

โมทนาบุญด้วยจ๊ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้